Ngôi sao nào sẽ xuất hiện tại Tiền Phong Marathon 2020?

Chỉ còn 6 ngày nữa, chúng ta sẽ được chứng kiến những màn tranh tài đỉnh cao sẽ diễn ra tại Giải Vô địch quốc gia Marathon và cự ly dài báo Tiền Phong 2020. Với tính chất quan trong của mình, giải đấu đã quy tụ hầu như tất cả VĐV hiện đang tập luyện và thi đấu ở các nhóm cự ly từ 800m đến marathon và đi bộ. Hãy cũng điểm lại những cái tên sẽ tham dự tại giải năm nay.

Ở nội dung Marathon nam sẽ là sự tái xuất của HCĐ Sea Games 2015 – Hoàng Nguyên Thanh (Bình Phước). Trong năm 2019, Anh đã thi đấu tại một số giải marathon phong trào và có thành tích tốt nhất là 2:29:29 tại giải Techcombank International Marathon. Đối thủ của anh sẽ là những cái tên quen thuộc như Lê Quang Hòa, Lê Văn Tuấn, Vũ Văn Sơn… Nhà đương kim vô địch Bùi Thế Anh sẽ không tham dự nội dung này.

Còn ở nội dung marathon nữ sẽ là sự xuất hiện của HCĐ Sea Games 2019 – Phạm Thị Hồng Lệ, người đang là marathoner số 1 Việt Nam hiện nay.

Phạm Thị Hồng Lệ - Marathoner số 1 Việt Nam hiện nay (ảnh: Bongda24h)

Ở nội dung 21.1km, ông hoàng Nguyễn Văn Lai sẽ có nhiệm vụ bảo vệ danh hiệu vô địch của mình. Về phía nữ, Phạm Thị Huệ có tên trong danh sách tham dự nhưng bỏ ngỏ khả năng tham gia. Nếu vắng Phạm Thị Huệ thì đây sẽ là cuộc đua tranh giữa Lò Thị Thanh (Sơn La) và Phạm Thị Thúy Hạnh (Hà Nam).

Đương kim vô địch 21.1km - Nguyễn Văn Lai (Ảnh: Webthethao)

Ở nội dung 10km nam tuyển sẽ vô cùng hấp dẫn khi quy tụ rất đông VĐV tham gia. Bộ ba của đoàn Quân Đội là Bùi Thế Anh – Đỗ Quốc Luật – Trịnh Quốc Lượng sẽ cạnh tranh với bộ ba của đoàn Thanh Hóa là Lê Văn Thao – Hà Văn Nhật – Lê Trung Đức ở cả hai hạng mục cá nhân lẫn đồng đội. Bên cạnh đó là sức mạnh của ngôi sao 10X Nguyễn Trung Cường đến từ Hà Tĩnh.

Về về 5km nữ tuyển dự đoán sẽ là màn độc diễn của ngôi sao Nguyễn Thị Oanh (Bắc Giang), người đã giành tới 3 HCV Sea Games 2019. Hiện tại, Nguyễn Thị Oanh đã vô địch 5km nữ tuyển 3 lần liên tiếp tại Tiền Phong 2017, 2018, 2019.

Ở hệ trẻ, Lê Tiến Long (Hà Tĩnh) và Đoàn Thu Hằng (Quảng Ninh) sẽ là những đối thủ đáng gờm mà bất cứ VĐV nào cũng phải vượt qua nếu muốn đăng quang.

Về phía VĐV phong trào sẽ là sự xuất hiện của rất nhiều VĐV mạnh, rải đều ở tất cả các cự ly như:

- 10km:  Trương Trí Tâm, Đinh Quang Tiến… 

- 21.1km: Nông Văn Chuyển, Đỗ Công Danh, Huỳnh Thái Lộc, Trương Hồng Hữu, Nguyễn Nhân Duy Côi… 

- 42.2km: Hứa Thuận Long, Đặng Anh Quyết, Đàm Hồng Phong, Đinh Linh, Huỳnh Thạnh, Võ Cao Thiện Nghĩa, Nguyễn Linh Chi, Nguyễn Thị Đường, Nguyễn Tiểu Phương

Bên cạnh đó, chúng ta sẽ phải lưu ý đến 1 số runner nước ngoài rất mạnh hiện đang sinh sống và làm việc tại Việt Nam như Alexandre Videau, Dev Chis…

Ai sẽ là người đăng quang?

Hãy cùng chờ đón kết quả vào sáng chủ nhật 05/07/2020!

DANH SÁCH CHI TIẾT VĐV THAM DỰ (HỆ TUYỂN/ TRẺ)

  • NỘI DUNG 42.2KM
  • A1 – NAM TUYỂN 42.2km
  • Hoàng Nguyên Thanh/ Bình Phước
  • Lê Quang Hòa/ Quảng Trị
  • Vũ Văn Sơn/ Ninh Bình
  • Lê Tấn Hi
  • Lê Văn Tuấn
  • Nguyễn Quốc Dũng
  • Nguyễn Văn Long

A2 – NỮ TUYỂN 42.2km

  • Phạm Thị Hồng Lệ/ Bình Định
  • Hoàng Thị Ngọc Hoa/ Bình Phước
  • Lèo Thị Tình/ Sơn La
  • NỘI DUNG 21.1KM
  • B1 – NAM TUYỂN 21.1KM
  • Nguyễn Văn Lai/ Quân Đội
  • Phạm Tiến Sản/ Bắc Giang
  • Nguyễn Văn Bình
  • Nguyễn Văn Nhiên
  • Nguyễn Văn Thiệu
  • Hoàng Viết Vỹ Lỵ
  • Quàng Như Thành
  • Trương Quang Vỹ

B2 – NỮ TUYỂN 21.1KM

  • Phạm Thị Huệ/ Quảng Ninh
  • Lò Thị Thanh/ Sơn La
  • Phạm Thị Thúy Hạnh/ Hà Nam
  • Nguyễn Thị Thùy Dương
  • Nông Minh Nguyệt
  • Nông Thị Hường
  • Thái Thị Kim Ngân
  • Trần Thị Tâm
  • NỘI DUNG 10KM
  • (Bao gồm: nam tuyển, nam trẻ, nam phong trào, nữ phong trào)
  • C1 – NAM TUYỂN 10KM
  • Bùi Thế Anh/ Quân Đội
  • Đỗ Quốc Luật/ Quân Đội
  • Trịnh Quốc Lượng/ Quân Đội
  • Lê Văn Thao/ Thanh Hóa
  • Hà Văn Nhật/ Thanh Hóa
  • Lê Trung Đức/ Thanh Hóa
  • Nguyễn Trung Cường/ Hà Tĩnh
  • Nguyễn Trung Hậu
  • Lê Hữu Lộc
  • Phạm Ngọc Phan
  • Trần Trung Trí
  • Nguyễn Đăng Khoa
  • Lương Đức Phước/ Đồng Nai
  • Trương Nhật Linh
  • Lý Nhân Tín
  • Lý Phi Hải
  • Bàn Thanh Tuyền
  • Huỳnh Tấn Tiến
  • Lê Hoài Phương/ HCM
  • Lê Thanh Hùng/ HCM
  • Đinh Trần Đông/ HCM
  • Trương Thanh Bình/ HCM
  • Ngô Đăng Thanh
  • Cấn Văn Thanh Anh Minh/ Đồng Nai
  • Nguyễn Thành Ngưng/ Đà Nẵng
  • Võ Xuân Vĩnh/ Đà Nẵng
  • Mao Quốc Tiến
  • Cao Hồng Phúc
  • Đỗ Công Minh
  • Đỗ Hữu Tân
  • Bùi Nguyễn Nhất Phi
  • Nguyễn Lê Quốc
  • Nguyễn Ngọc Quý
  • Phạm Sinh Hào
  • Phạm Vĩnh Hòa
  • Võ Nhật Cường
  • Võ Vũ Linh
  • Y Aran Bkrông

C2 – NAM TRẺ 10KM

  • Lê Tiến Long/ Hà Tĩnh
  • Đào Minh Chí
  • Đào Minh Thiện
  • Nguyễn Đăng Đông
  • Huỳnh Duy Thức
  • Nguyễn Thanh Sang
  • Giang Văn Dũng
  • Sơn Tiến Phát
  • Huỳnh Ngọc Trai
  • Hồ Tấn Tài
  • Lê Anh Hào
  • Lý Toàn Phát Dĩ
  • Lý Văn Thiếu
  • Đinh Phan Tấn Đạt
  • Bùi Bá Tương
  • Cao Trung Quốc
  • Dương Đăng Khôi
  • Dương NGọc Phước
  • Dương Trung Hiếu
  • Giàng A Trùng
  • Hà Quang Thắng
  • Hồ Đặng Gia Anh
  • Hoàng Đức Anh
  • Huỳnh Ngọc Tấn
  • Lê Đỗ Quang Huy
  • Lê Quang Hải
  • Lê Quang Trung
  • Mai Nguyễn Hoài Bảo
  • Mai Quý Phong
  • Ngô Duy Chỉnh
  • Ngô Xuân Hậu
  • Nguyễn Đan Trường
  • Nguyễn Danh Cao
  • Nguyễn Đình Hùng
  • Nguyễn Duy Sáng
  • Nguyễn Minh Đoàn
  • Nguyễn Ngọc Mẫn
  • Nguyễn Quốc Anh
  • Nguyễn Thái Nam
  • Nguyễn Thành Đạt
  • Nguyễn Thế Lữ
  • Nguyễn Trường Giang
  • Nguyễn Văn Vũ Phong
  • Phạm Văn Tài
  • Phạm Vinh Quang
  • Phạm Duy Tuấn
  • Thạch Minh Huy
  • Thái Bá Thanh Hoàng
  • Tống Nguyễn Gia Huy
  • Tòng Văn Hoàn
  • Trần Đức Phú
  • Trần Quang Tùng
  • Trần Văn Hải Dương
  • Trần Văn Nghĩa
  • Triệu Tiến Luyện
  • Trương Thiên Phú
  • Trương Trọng Phú
  • Vừ A Xuân
  • Xa Thanh Sơn
  • 5KM
  • (Bao gồm: Nữ tuyển và nữ trẻ)
  • D1 – NỮ TUYỂN 5KM
  • Nguyễn Thị Oanh/ Bắc Giang
  • Nguyễn Thị Hương/ Quảng Bình
  • Nguyễn Thị Thanh Phúc/ Đà Nẵng
  • Khuất Phương Anh/ Hà Nội
  • Vũ Thị Ly/ Ninh Bình
  • Lê Thị Lan/ Thanh Hóa
  • Ngô Thị Khánh Ny/  Thái Bình
  • Lưu Thị Thu
  • Nguyễn Thụy Ý Tiên
  • Pi Năng Rê Chiêm
  • Bàn Thị Hương
  • Bùi Thị Thôi
  • Đinh Thị Quỳnh Đoan
  • Đỗ Thị Hồng
  • Huỳnh Thị Diễm
  • Lã Thị Tuyết Hoa
  • Lê Thị Hằng
  • Nguyễn Khánh Ly
  • Nguyễn Lê Như Quỳnh
  • Nguyễn Thị Hạnh
  • Nguyễn Thị Kim Luyến
  • Nguyễn Thị Ngọc Phương
  • Nguyễn Thị Thanh Hằng
  • Nguyễn Thị Thúy Vân
  • Nguyễn Thị Vân
  • Trương Thị Thắm
  • D2 – NỮ TRẺ 5KM
  • Đoàn Thu Hằng/ Quảng Ninh
  • Hà Thị Uyên/ Thanh Hóa
  • Nguyễn Thị Thu Quyên/ Thái Bình
  • Bùi Thị Thu Hà
  • Diệp Thị Thanh Phương
  • Bùi Thị Út Nguyệt
  • Hồ Thị Thu Hà
  • Võ Thị Thu Hà
  • Bàn Thị Vân
  • Bùi Thúy Hằng
  • Cà Thị Dịu
  • Cà Thị Quyên
  • Đào Thị Hồng Hạnh
  • Đinh Thị Hậu
  • Đinh Thị My Hoài
  • Hoàng Thị Kim Dung
  • Lê Mai Hồng NGọc
  • Lê Mỹ Hoa
  • Lê Thị Bích
  • Lò Thị Lường
  • Lò Thị Mừng
  • Lương Thị Hồng
  • Mai Lan Hương
  • Nguyễn Khánh Linh
  • Nguyễn Thị Bích Nhật
  • Nguyễn Thị Diễm
  • Nguyễn Thị Hoài Trang
  • Nguyễn Thị Hồng Ánh
  • Nguyễn Thị Kim Thu
  • Nguyễn Thị Lương Duyên
  • Nguyễn Thị Mai Trang
  • Nguyễn Thị Ngọc
  • Nguyễn Thị Ngọc Ngân
  • Nguyễn Thị Ngọc Thảo
  • Nguyễn Thị Quỳnh Trang
  • Nguyễn Thị Thành
  • Nguyễn Thị Thanh Tuyền
  • Nguyễn Thị Thương
  • Nguyễn Thị Thủy
  • Nguyễn Thị Thùy Dung
  • Nguyễn Thùy Dung
  • Nông Thị Quỳnh Như
  • Phạm Nguyễn Quỳnh Chi
  • Phạm Thị Huyền Diệu
  • Phan Thị Kim Loan
  • Phan Võ Như Thuận
  • Phùng Quỳnh Như
  • Tô Thị Thủy
  • Trần Thị Cương
  • Trần Thị Hòa
  • Trần Thị Thanh Thảo
  • Trần Thị Thảo
  • Trần Thị Thùy Dương
  • Trịnh Thị Thảo Trinh
  • Trương Hoàng Minh Thư
  • Trương Thị Loan
  • Vũ Thị Hồng Oanh

About the Author Thành Trịnh

>